school and education

ติดต่อเรา

025691051

  • Artboard 1 8

    Artboard 1 8

ยลเสน่ห์ น่าสัมผัส @เตรียมพัฒน์ ปทุมธานีฯ

Timetable with filtering by class, dropdown menu for filtering, columns are days of the week, one hour measure, first hours column shown with no ending hour, type 1 event block layout, 12 hour time format and clickable events.


Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday
7:00 am
Math & Geometry
Room 3A
7:00 am
11:00 am
Mark Moreau
Math & GeometryCombining works from across all of our undergraduate and associate degrees
Math & Geometry
Room 4A
7:00 am
11:00 am
Mark Moreau
Math & GeometryCombining works from across all of our undergraduate and associate degrees
Chemistry
Room 4A
7:00 am
9:00 am
Kevin Nomak
Math & Geometry
Room 6A
7:00 am
12:00 pm
Mark Moreau
Math & GeometryCombining works from across all of our undergraduate and associate degrees
Math & Geometry
Room 2A
7:00 am
9:00 am
Mark Moreau
Math & GeometryCombining works from across all of our undergraduate and associate degrees
8:00 am
9:00 am
10:00 am
11:00 am
English
Room 4A
11:00 am
1:00 pm
Robert Bandana
English
Room 4A
11:00 am
1:00 pm
Robert Bandana
12:00 pm
Programming
Room 4A
12:30 pm
2:00 pm
Kevin Nomak
Programming
Room 4A
12:30 pm
2:00 pm
Kevin Nomak
1:00 pm
English
Room 4A
1:00 pm
2:00 pm
Robert Bandana
Chemistry
Beginners
1:00 pm
3:00 pm
Kevin Nomak
2:00 pm
English
Room 4A
2:00 pm
3:00 pm
Robert Bandana
English
Room 4A
2:00 pm
3:00 pm
Robert Bandana
3:00 pm
Chemistry
Room 4A
3:00 pm
4:00 pm
Kevin Nomak
Chemistry
Room 3A
3:00 pm
4:00 pm
Kevin Nomak
Social Studies
High impact
3:00 pm
3:45 pm
Mark Moreau
4:00 pm
Social Studies
Low impact
4:00 pm
5:00 pm
Mark Moreau
Social Studies
High impact
4:00 pm
5:00 pm
Trevor Smith
Social Studies
Low impact
4:00 pm
5:00 pm
Mark Moreau
5:00 pm
Chemistry
Room 4A
5:00 pm
6:30 pm
Kevin Nomak
6:00 pm
Programming
Room 4A
6:00 pm
7:30 pm
Kevin Nomak
Programming
Room 4A
6:00 pm
7:30 pm
Kevin Nomak
7:00 pm

Monday

Tuesday

Wednesday

Thursday

Friday

Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday
12:00 pm
Programming
Room 4A
12:30 pm
2:00 pm
Kevin Nomak
Programming
Room 4A
12:30 pm
2:00 pm
Kevin Nomak
1:00 pm
2:00 pm
3:00 pm
4:00 pm
5:00 pm
6:00 pm
Programming
Room 4A
6:00 pm
7:30 pm
Kevin Nomak
Programming
Room 4A
6:00 pm
7:30 pm
Kevin Nomak
7:00 pm

Monday

Tuesday

Thursday

Friday

Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday
11:00 am
English
Room 4A
11:00 am
1:00 pm
Robert Bandana
English
Room 4A
11:00 am
1:00 pm
Robert Bandana
12:00 pm
1:00 pm
English
Room 4A
1:00 pm
2:00 pm
Robert Bandana
2:00 pm
English
Room 4A
2:00 pm
3:00 pm
Robert Bandana
English
Room 4A
2:00 pm
3:00 pm
Robert Bandana

Monday

Tuesday

Thursday

Friday

Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday
3:00 pm
Social Studies
High impact
3:00 pm
3:45 pm
Mark Moreau
4:00 pm
Social Studies
Low impact
4:00 pm
5:00 pm
Mark Moreau
Social Studies
High impact
4:00 pm
5:00 pm
Trevor Smith
Social Studies
Low impact
4:00 pm
5:00 pm
Mark Moreau

Monday

Tuesday

Wednesday

Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday
7:00 am
Chemistry
Room 4A
7:00 am
9:00 am
Kevin Nomak
8:00 am
9:00 am
10:00 am
11:00 am
12:00 pm
1:00 pm
Chemistry
Beginners
1:00 pm
3:00 pm
Kevin Nomak
2:00 pm
3:00 pm
Chemistry
Room 4A
3:00 pm
4:00 pm
Kevin Nomak
Chemistry
Room 3A
3:00 pm
4:00 pm
Kevin Nomak
4:00 pm
5:00 pm
Chemistry
Room 4A
5:00 pm
6:30 pm
Kevin Nomak
6:00 pm

Monday

Tuesday

Wednesday

Thursday

Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday
7:00 am
Math & Geometry
Room 3A
7:00 am
11:00 am
Mark Moreau
Math & GeometryCombining works from across all of our undergraduate and associate degrees
Math & Geometry
Room 4A
7:00 am
11:00 am
Mark Moreau
Math & GeometryCombining works from across all of our undergraduate and associate degrees
Math & Geometry
Room 6A
7:00 am
12:00 pm
Mark Moreau
Math & GeometryCombining works from across all of our undergraduate and associate degrees
Math & Geometry
Room 2A
7:00 am
9:00 am
Mark Moreau
Math & GeometryCombining works from across all of our undergraduate and associate degrees
8:00 am
9:00 am
10:00 am
11:00 am

Monday

Tuesday

Thursday

Friday

No events available!

หลักสูตรและแผนการจัดการเรียนรู้

หลักสูตรโรงเรียนมาตรฐานสากล

        ตามที่โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ปทุมธานี ได้เริ่มใช้หลักสูตรแกนกลางการศึกษาขั้นพื้นฐาน พุทธศักราช ๒๕๕๑ ปีการศึกษา ๒๕๕๒ เนื่องจากได้รับการพิจารณาให้เป็นโรงเรียนต้นแบบการใช้หลักสูตรที่มีความพร้อมใช้หลักสูตรแกนกลางการศึกษาขั้นพื้นฐาน พุทธศักราช ๒๕๕๑ โรงเรียนได้ดำเนินการนำผลการตรวจสอบมาพัฒนาและแก้ไข เพื่อให้หลักสูตรมีความสอดคล้องกับหลักสูตรแกนกลางการศึกษาขั้นพื้นฐาน พุทธศักราช ๒๕๕๑ และเพิ่มเติมเพื่อให้สอดคล้องกับหลักสูตรโรงเรียนมาตรฐานสากล ซึ่งโรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ปทุมธานี ได้รับการยกระดับและประกาศจากสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ ให้เป็นโรงเรียนมาตรฐานสากล จึงมีการพัฒนาหลักสูตรและการสอนให้เกิดประโยชน์สูงสุดแก่ผู้เรียนและผู้ที่มีส่วนเกี่ยวข้อง

หลักสูตร 


    • Gifted Education Program (GEP)

      Gifted Education Program (GEP)

      เป็นห้องเรียนความสามารถพิเศษทางคณิตศาสตร์วิทยาศาสตร์ โดยจัดการเรียนรู้แบบเข้มข้นในทุกรายวิชา
    • Mini English Program(MEP)

      Mini English Program(MEP)

      ห้องเรียนพิเศษโครงการจัดการเรียนการสอนตามหลักสูตรกระทรวงศึกษาธิการเป็นภาษาอังกฤษ Mini English Program (MEP) มีจัดการเรียนการสอนเป็นภาษาอังกฤษ ในรายวิชาคณิตศาสตร์ วิชาวิทยาศาสตร์
    • คู่ขนาน

      คู่ขนาน

      ห้องเรียนคู่ขนาน ห้องเรียนที่เน้นให้นักเรียนได้พัฒนาศักยภาพทางวิทยาศาสตร์คณิตศาสตร์ โดยอิงหลักสูตรจากห้องเรียนGEP
    • สามัญ

      สามัญ

      มุ่งเน้นให้ผู้เรียนได้สำรวจความถนัดและความสนใจของตนเอง ส่งเสริมการพัฒนาบุคลิกภาพส่วนตนมีทักษะในการคิดวิจารณญาณดสร้างสรรค์และคิดแก้ปัญหา มีทักษะ ในการดำเนินชีวิต มีทักษะการใช้เทคโนโลยีเพื่อเป็นเครื่องมือในการเรียนรู้ มีความรับผิดชอบต่อสังคม
    • วิทยาศาสตร์-วิศวกรรม

      วิทยาศาสตร์-วิศวกรรม

      ห้องเรียนวิทยาศาสตร์สำหรับวิศวกรรมศาสตร์ เป็นห้องเรียนที่เน้นการปูพื้นฐานทักษะการลงมือปฏิบัติจริงด้านวิศวกรรมศาสตร์เบื้องต้น โดยมีการทำMOUร่วมกับมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคล ธัญบุรี
    • ทั่วไป

      ทั่วไป

      เน้นการเพิ่มพูนความรู้และทักษะเฉพาะด้าน สนองตอบความสามารถ ความถนัด และความสนใจของผู้เรียนด้านวิชาชีพ มีทักษะในการใช้เทคโนโลยี
    • วิทยาศาสตร์-คณิตศาสตร์

      วิทยาศาสตร์-คณิตศาสตร์

      เน้นการจัดการเรียนการสอน สําหรับนักเรียนที่มีความสามารถ

      ด้านคณิตศาสตร์และวิทยาศาสตร์

    • คณิตศาสตร์-อังกฤษ

      คณิตศาสตร์-อังกฤษ

      เน้นการเสริมการเรียนรู้และพัฒนาศักยภาพทางด้านคณิตศาสตร์ควบคู่การพัฒนาการฟัง พูด อ่าน เขียน ในภาษาอังกฤษ
    • ภาษาอังกฤษ-จีน

      ภาษาอังกฤษ-จีน

      เน้นการเรียนรู้แบบสนุก การเรียนรู้ผ่านการปฏิบัติและประสบการณ์ สามารถนำไปประยุกต์ใช้เพื่อการสื่อสารและเป็นแนวทางอาชีพของนักเรียนในอนาคต รวมทั้งการส่งเสริมการเรียนรู้วัฒนธรรม ประเพณีของประเทศจีน
    • ภาษาอังกฤษ-เกาหลี

      ภาษาอังกฤษ-เกาหลี

      หลักสูตรภาษาเกาหลี เป็นหลักสูตรที่เน้นให้นักเรียนได้เรียนรู้การสื่อสาร การอ่าน และการเขียนด้วยภาษาเกาหลี รวมถึงให้นักเรียนได้เรียนรู้วัฒนธรรมต่างๆของเกาหลีร่วมด้วย

    Our school goals

    มีระเบียบวินัย ใส่ใจคุณธรรม

      

     

    February 2020
    S M T W T F S
    1
    2 3 4 5 6 7 8
    9 10 11 12 13 14 15
    16 17 18 19 20 21 22
    23 24 25 26 27 28 29

    121

    ครู


    31

    บุคลากรทางการศึกษา

    Talk to us

    085 888 5555