school and education

ติดต่อเรา

025691051

ยลเสน่ห์ น่าสัมผัส @เตรียมพัฒน์ ปทุมธานีฯ

Timetable with filtering by event, dropdown menu for filtering, columns are days of the week, one hour measure, first hours column shown with ending hour, type 3 event block layout, 24 hour time format and non-clickable events.


Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday Saturday Sunday
07.00 - 08.00
Math & Geometry
Room 3A
07.00 - 11.00
Mark Moreau
Math & GeometryCombining works from across all of our undergraduate and associate degrees
Math & Geometry
Room 4A
07.00 - 11.00
Mark Moreau
Math & GeometryCombining works from across all of our undergraduate and associate degrees
Chemistry
Room 4A
07.00 - 09.00
Kevin Nomak
Math & Geometry
Room 6A
07.00 - 12.00
Mark Moreau
Math & GeometryCombining works from across all of our undergraduate and associate degrees
Math & Geometry
Room 2A
07.00 - 09.00
Mark Moreau
Math & GeometryCombining works from across all of our undergraduate and associate degrees
08.00 - 09.00
09.00 - 10.00
10.00 - 11.00
11.00 - 12.00
English
Room 4A
11.00 - 13.00
Robert Bandana
English
Room 4A
11.00 - 13.00
Robert Bandana
12.00 - 13.00
Programming
Room 4A
12.30 - 14.00
Kevin Nomak
Programming
Room 4A
12.30 - 14.00
Kevin Nomak
13.00 - 14.00
English
Room 4A
13.00 - 14.00
Robert Bandana
Chemistry
Beginners
13.00 - 15.00
Kevin Nomak
14.00 - 15.00
English
Room 4A
14.00 - 15.00
Robert Bandana
English
Room 4A
14.00 - 15.00
Robert Bandana
15.00 - 16.00
Chemistry
Room 4A
15.00 - 16.00
Kevin Nomak
Chemistry
Room 3A
15.00 - 16.00
Kevin Nomak
Social Studies
High impact
15.00 - 15.45
Mark Moreau
16.00 - 17.00
Social Studies
Low impact
16.00 - 17.00
Mark Moreau
Social Studies
High impact
16.00 - 17.00
Trevor Smith
Social Studies
Low impact
16.00 - 17.00
Mark Moreau
Social Studies
High impact
16.00 - 17.00
Trevor Smith
17.00 - 18.00
Chemistry
Room 4A
17.00 - 18.30
Kevin Nomak
18.00 - 19.00
Programming
Room 4A
18.00 - 19.30
Kevin Nomak
Programming
Room 4A
18.00 - 19.30
Kevin Nomak
19.00 - 20.00

Monday

  • Math & Geometry
    07.00 - 11.00
  • English
    11.00 - 13.00
  • Chemistry
    15.00 - 16.00
  • Social Studies
    16.00 - 17.00
  • Programming
    18.00 - 19.30

Tuesday

  • Math & Geometry
    07.00 - 11.00
  • English
    11.00 - 13.00
  • English
    13.00 - 14.00
  • Chemistry
    15.00 - 16.00
  • Social Studies
    16.00 - 17.00
  • Programming
    18.00 - 19.30

Wednesday

  • Chemistry
    07.00 - 09.00
  • Chemistry
    13.00 - 15.00
  • Social Studies
    15.00 - 15.45
  • Social Studies
    16.00 - 17.00

Thursday

  • Math & Geometry
    07.00 - 12.00
  • Programming
    12.30 - 14.00
  • English
    14.00 - 15.00
  • Chemistry
    17.00 - 18.30

Friday

  • Math & Geometry
    07.00 - 09.00
  • Programming
    12.30 - 14.00
  • English
    14.00 - 15.00

Saturday

  • Social Studies
    16.00 - 17.00
Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday Saturday Sunday
15.00 - 16.00
Social Studies
High impact
15.00 - 15.45
Mark Moreau
16.00 - 17.00
Social Studies
Low impact
16.00 - 17.00
Mark Moreau
Social Studies
High impact
16.00 - 17.00
Trevor Smith
Social Studies
Low impact
16.00 - 17.00
Mark Moreau
Social Studies
High impact
16.00 - 17.00
Trevor Smith

Monday

  • Social Studies
    16.00 - 17.00

Tuesday

  • Social Studies
    16.00 - 17.00

Wednesday

  • Social Studies
    15.00 - 15.45
  • Social Studies
    16.00 - 17.00

Saturday

  • Social Studies
    16.00 - 17.00
Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday Saturday Sunday
07.00 - 08.00
Math & Geometry
Room 3A
07.00 - 11.00
Mark Moreau
Math & GeometryCombining works from across all of our undergraduate and associate degrees
Math & Geometry
Room 4A
07.00 - 11.00
Mark Moreau
Math & GeometryCombining works from across all of our undergraduate and associate degrees
Math & Geometry
Room 6A
07.00 - 12.00
Mark Moreau
Math & GeometryCombining works from across all of our undergraduate and associate degrees
Math & Geometry
Room 2A
07.00 - 09.00
Mark Moreau
Math & GeometryCombining works from across all of our undergraduate and associate degrees
08.00 - 09.00
09.00 - 10.00
10.00 - 11.00
11.00 - 12.00

Monday

  • Math & Geometry
    07.00 - 11.00

Tuesday

  • Math & Geometry
    07.00 - 11.00

Thursday

  • Math & Geometry
    07.00 - 12.00

Friday

  • Math & Geometry
    07.00 - 09.00
Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday Saturday Sunday
11.00 - 12.00
English
Room 4A
11.00 - 13.00
Robert Bandana
English
Room 4A
11.00 - 13.00
Robert Bandana
12.00 - 13.00
13.00 - 14.00
English
Room 4A
13.00 - 14.00
Robert Bandana
14.00 - 15.00
English
Room 4A
14.00 - 15.00
Robert Bandana
English
Room 4A
14.00 - 15.00
Robert Bandana

Monday

  • English
    11.00 - 13.00

Tuesday

  • English
    11.00 - 13.00
  • English
    13.00 - 14.00

Thursday

  • English
    14.00 - 15.00

Friday

  • English
    14.00 - 15.00
Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday Saturday Sunday
07.00 - 08.00
Chemistry
Room 4A
07.00 - 09.00
Kevin Nomak
08.00 - 09.00
09.00 - 10.00
10.00 - 11.00
11.00 - 12.00
12.00 - 13.00
13.00 - 14.00
Chemistry
Beginners
13.00 - 15.00
Kevin Nomak
14.00 - 15.00
15.00 - 16.00
Chemistry
Room 4A
15.00 - 16.00
Kevin Nomak
Chemistry
Room 3A
15.00 - 16.00
Kevin Nomak
16.00 - 17.00
17.00 - 18.00
Chemistry
Room 4A
17.00 - 18.30
Kevin Nomak
18.00 - 19.00

Monday

  • Chemistry
    15.00 - 16.00

Tuesday

  • Chemistry
    15.00 - 16.00

Wednesday

  • Chemistry
    07.00 - 09.00
  • Chemistry
    13.00 - 15.00

Thursday

  • Chemistry
    17.00 - 18.30
Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday Saturday Sunday
12.00 - 13.00
Programming
Room 4A
12.30 - 14.00
Kevin Nomak
Programming
Room 4A
12.30 - 14.00
Kevin Nomak
13.00 - 14.00
14.00 - 15.00
15.00 - 16.00
16.00 - 17.00
17.00 - 18.00
18.00 - 19.00
Programming
Room 4A
18.00 - 19.30
Kevin Nomak
Programming
Room 4A
18.00 - 19.30
Kevin Nomak
19.00 - 20.00

Monday

  • Programming
    18.00 - 19.30

Tuesday

  • Programming
    18.00 - 19.30

Thursday

  • Programming
    12.30 - 14.00

Friday

  • Programming
    12.30 - 14.00
No events available!

หลักสูตรและแผนการจัดการเรียนรู้

หลักสูตรโรงเรียนมาตรฐานสากล

        ตามที่โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ปทุมธานี ได้เริ่มใช้หลักสูตรแกนกลางการศึกษาขั้นพื้นฐาน พุทธศักราช ๒๕๕๑ ปีการศึกษา ๒๕๕๒ เนื่องจากได้รับการพิจารณาให้เป็นโรงเรียนต้นแบบการใช้หลักสูตรที่มีความพร้อมใช้หลักสูตรแกนกลางการศึกษาขั้นพื้นฐาน พุทธศักราช ๒๕๕๑ โรงเรียนได้ดำเนินการนำผลการตรวจสอบมาพัฒนาและแก้ไข เพื่อให้หลักสูตรมีความสอดคล้องกับหลักสูตรแกนกลางการศึกษาขั้นพื้นฐาน พุทธศักราช ๒๕๕๑ และเพิ่มเติมเพื่อให้สอดคล้องกับหลักสูตรโรงเรียนมาตรฐานสากล ซึ่งโรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ปทุมธานี ได้รับการยกระดับและประกาศจากสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ ให้เป็นโรงเรียนมาตรฐานสากล จึงมีการพัฒนาหลักสูตรและการสอนให้เกิดประโยชน์สูงสุดแก่ผู้เรียนและผู้ที่มีส่วนเกี่ยวข้อง

หลักสูตร 


    • Gifted Education Program (GEP)

      Gifted Education Program (GEP)

      เป็นห้องเรียนความสามารถพิเศษทางคณิตศาสตร์วิทยาศาสตร์ โดยจัดการเรียนรู้แบบเข้มข้นในทุกรายวิชา
    • Mini English Program(MEP)

      Mini English Program(MEP)

      ห้องเรียนพิเศษโครงการจัดการเรียนการสอนตามหลักสูตรกระทรวงศึกษาธิการเป็นภาษาอังกฤษ Mini English Program (MEP) มีจัดการเรียนการสอนเป็นภาษาอังกฤษ ในรายวิชาคณิตศาสตร์ วิชาวิทยาศาสตร์
    • คู่ขนาน

      คู่ขนาน

      ห้องเรียนคู่ขนาน ห้องเรียนที่เน้นให้นักเรียนได้พัฒนาศักยภาพทางวิทยาศาสตร์คณิตศาสตร์ โดยอิงหลักสูตรจากห้องเรียนGEP
    • สามัญ

      สามัญ

      มุ่งเน้นให้ผู้เรียนได้สำรวจความถนัดและความสนใจของตนเอง ส่งเสริมการพัฒนาบุคลิกภาพส่วนตนมีทักษะในการคิดวิจารณญาณดสร้างสรรค์และคิดแก้ปัญหา มีทักษะ ในการดำเนินชีวิต มีทักษะการใช้เทคโนโลยีเพื่อเป็นเครื่องมือในการเรียนรู้ มีความรับผิดชอบต่อสังคม
    • วิทยาศาสตร์-วิศวกรรม

      วิทยาศาสตร์-วิศวกรรม

      ห้องเรียนวิทยาศาสตร์สำหรับวิศวกรรมศาสตร์ เป็นห้องเรียนที่เน้นการปูพื้นฐานทักษะการลงมือปฏิบัติจริงด้านวิศวกรรมศาสตร์เบื้องต้น โดยมีการทำMOUร่วมกับมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคล ธัญบุรี
    • ทั่วไป

      ทั่วไป

      เน้นการเพิ่มพูนความรู้และทักษะเฉพาะด้าน สนองตอบความสามารถ ความถนัด และความสนใจของผู้เรียนด้านวิชาชีพ มีทักษะในการใช้เทคโนโลยี
    • วิทยาศาสตร์-คณิตศาสตร์

      วิทยาศาสตร์-คณิตศาสตร์

      เน้นการจัดการเรียนการสอน สําหรับนักเรียนที่มีความสามารถ

      ด้านคณิตศาสตร์และวิทยาศาสตร์

    • คณิตศาสตร์-อังกฤษ

      คณิตศาสตร์-อังกฤษ

      เน้นการเสริมการเรียนรู้และพัฒนาศักยภาพทางด้านคณิตศาสตร์ควบคู่การพัฒนาการฟัง พูด อ่าน เขียน ในภาษาอังกฤษ
    • ภาษาอังกฤษ-จีน

      ภาษาอังกฤษ-จีน

      เน้นการเรียนรู้แบบสนุก การเรียนรู้ผ่านการปฏิบัติและประสบการณ์ สามารถนำไปประยุกต์ใช้เพื่อการสื่อสารและเป็นแนวทางอาชีพของนักเรียนในอนาคต รวมทั้งการส่งเสริมการเรียนรู้วัฒนธรรม ประเพณีของประเทศจีน
    • ภาษาอังกฤษ-เกาหลี

      ภาษาอังกฤษ-เกาหลี

      หลักสูตรภาษาเกาหลี เป็นหลักสูตรที่เน้นให้นักเรียนได้เรียนรู้การสื่อสาร การอ่าน และการเขียนด้วยภาษาเกาหลี รวมถึงให้นักเรียนได้เรียนรู้วัฒนธรรมต่างๆของเกาหลีร่วมด้วย

    Our school goals

    มีระเบียบวินัย ใส่ใจคุณธรรม

      

     

    July 2020
    S M T W T F S
    1 2 3 4
    5 6 7 8 9 10 11
    12 13 14 15 16 17 18
    19 20 21 22 23 24 25
    26 27 28 29 30 31

    121

    ครู


    31

    บุคลากรทางการศึกษา

    Talk to us

    085 888 5555